Skip to content

Sinadari

Zirconium

  • Wallafawa:

Zirconium sinadari ne na ƙarfe mai alamar Zr da lambar atomic 40 a jadawalin sinadarai. Yana daga cikin rukunin transition metals, kuma yana da launin… Ci gaba da karatu »Zirconium

Gallium

  • Wallafawa:

Gallium wani sinadarin ƙarfe ne mai alamar Ga da lambar atomic 31 a jadawalin sinadarai. Yana daga cikin rukunin post-transition metals, kuma yana da siffofi… Ci gaba da karatu »Gallium

Taba-taba

  • Wallafawa:

Taba-taba, ko kuma tattaba a hausance, wadda masana kimiyya ke kira Vernonia ambigua, tsiro ce daga dangin Asteraceae. Da ingilishi ana kiran ta da iron… Ci gaba da karatu »Taba-taba

Nickel

  • Wallafawa:

Nickel wani sinadari ne na ƙarfe wanda yake cikin rukunin transition metals a jadawalin sinadarai. Yana da alamar Ni da kuma lambar atomic 28. Wannan… Ci gaba da karatu »Nickel

Titanium

  • Wallafawa:

Titanium wani sinadarin ƙarfe ne mai alamar Ti da lambar atomic 22 a cikin jadawalin sinadarai. Yana cikin rukunin transition metals, wato sinadaran ƙarfe waɗanda… Ci gaba da karatu »Titanium

Giginya

  • Wallafawa:

Giginya ɗaya ce daga cikin manyan bishiyoyi wacce a kimiyyance ake kira Cissus populnea, itaciya ce mai tsayi da ke cikin dangin Vitaceae. Ita shuka… Ci gaba da karatu »Giginya

Taura

  • Wallafawa:

Taura wata itaciya ce da ke da muhimmanci mai girma a fannonin al’adu, magungunan gargajiya, kiwon lafiya, da kuma tattalin arziki, musamman a yankunan dajin… Ci gaba da karatu »Taura

Sulfur

  • Wallafawa:

Sulfur (wanda ake rubutawa da S) wani muhimmin sinadari ne mai lamba ta atomic 16 a cikin jadawalin sinadarai. Yana cikin rukuni na chalcogens tare… Ci gaba da karatu »Sulfur

Calcium

  • Wallafawa:

Calcium wani muhimmin sinadari ne daga rukunin alkaline earth metals a jadawalin sinadarai, wanda yake da alamar Ca da lambar atomic 20. Shi ne sinadarin… Ci gaba da karatu »Calcium

Beryllium

  • Wallafawa:

Beryllium sinadari ne na ƙarfe mai lamba 4 a jadawalin sinadarai, mai alamar Be. Shi ne ƙaramin ƙarfe daga cikin alkaline earth metals, kuma yana… Ci gaba da karatu »Beryllium

Lithium

  • Wallafawa:

Lithium wani sinadarin sinadarai ne daga rukunin alkaline (alkali metals) a cikin jadawalin sinadarai (Periodic Table). Yana ɗauke da lambar ƙwayoyin zarra 3, kuma yana… Ci gaba da karatu »Lithium

Colbat

  • Wallafawa:

Cobalt wani sinadari ne a rukunin transition metals a jadawalin sinadarai, mai lamba ta atom 27 da kuma yana da nauyin atomic kimanin 58.93. Ana… Ci gaba da karatu »Colbat

Vanadium

  • Wallafawa:

Vanadium sinadari ne da ke rukunin ƙarafa masu canjawa, yana da alama ko tambarin V, tare da lambar atomic 23 a jadawalin sinadarai (wato Periodic… Ci gaba da karatu »Vanadium

Chromium

  • Wallafawa:

Chromium wani sinadarin ƙarfe ne mai canjawa (transition metal) mai alamar sinadari ta Cr da lambar atomic 24 a bisa jadawalin sinadarai (Periodic Table). Yana… Ci gaba da karatu »Chromium

Europium

  • Wallafawa:

Sinadarin Europium sinadari ne daga cikin sinadaran da ke da matuƙar muhimmanci a masana’antun zamani, musamman a fannoni da suka shafi fitulu, lantarki, fasahar alluna… Ci gaba da karatu »Europium

Argon

  • Wallafawa:

Argon na ɗaya daga cikin sinadarai da ke wanzuwa a sigar iskar gas, kuma muhimmi ne cikin sinadarai masu daraja. Sinadarin shi ne na shida… Ci gaba da karatu »Argon

Aluminium

  • Wallafawa:

Aluminum abu ne da ke kewaye da mu, kama daga abubuwan amfanin yau da kullun kamar gwangwanaye masu laushi na lemuka zuwa sassan jirgin sama… Ci gaba da karatu »Aluminium

Folic acid

  • Wallafawa:

Sinadarin folic acid wani nau’i ne na sinadarin folate, wanda shi ne a matsayin bitamin B9. Yana taimaka wa jiki wajen ƙirƙirar sabbin ƙwayoyin halitta… Ci gaba da karatu »Folic acid

Zinare

  • Wallafawa:

Zinare wani muhimmin sinadari ne daga sinadaran ƙasa. Yana daga cikin ƙarafa masu matuƙar daraja wanda ake amfani da shi a fannoni da dama na… Ci gaba da karatu »Zinare

Silicon

  • Wallafawa:

Silicon wani sinadari ne na metalloid (mai kama da sinadarin ƙarfe amma ba ƙarfen ba ne) mai lambar sinadarai ta atomic 14 da alamar Si.… Ci gaba da karatu »Silicon

Kanwa

  • Wallafawa:

Kanwa wani farin sinadari mai ɗan kauri da ake samu daga tafkunan ruwa masu ɗanɗanon gishiri ko kuma daga wasu nau’ikan duwatsu. Ana amfani da… Ci gaba da karatu »Kanwa

Man fetur

  • Wallafawa:

Kalmar Petroleum ta wanzu ne ta hanyar haɗuwar kalmomi guda biyu na Girka “Petra” da kuma kalmar Latin “Oleum”. Ma’ana man dutse. A yayin da… Ci gaba da karatu »Man fetur

You cannot copy content of this page

×