Firji
Firji na ɗaya daga cikin muhimman na’urorin lantarki da suka kawo gagarumin sauyi a rayuwar ɗan Adam, musamman a fannin adana abinci da kula da… Ci gaba da karatu »Firji
Firji na ɗaya daga cikin muhimman na’urorin lantarki da suka kawo gagarumin sauyi a rayuwar ɗan Adam, musamman a fannin adana abinci da kula da… Ci gaba da karatu »Firji
Hormones su ne sinadarai na musamman da jikin ɗan Adam ke samarwa domin isar da saƙonni daga wasu sassan jiki zuwa wasu. Sune ke kula… Ci gaba da karatu »Hormones
Insulin hormone ne na sinadarin furotin (protein hormone) da pancreas (Hanji na ciki) ke samarwa. Babban aikinsa shi ne rage adadin glucose a cikin jini… Ci gaba da karatu »Insulin
Shuwaka, shuka ce da ta yi fice a cikin abinci da maganin gargajiya. A kimiyyance ana kiran ta da vernonia amygdalina, da Turanci kuma ana… Ci gaba da karatu »Shuwaka
DNA (Deoxyribonucleic Acid) wasu sinadaran ƙwayoyin halitta ne masu ɗauke da cikakken bayanan da ke tsara yadda jikin ɗan Adam da na sauran halittu zai… Ci gaba da karatu »DNA
Tumfafiya shuka ce mai matuƙar amfani ga lafiya, wanda aka fi samu a yankunan da ke da zafi gami da ƙasa mai yashi, kamar arewacin… Ci gaba da karatu »Tumfafiya
Taba-taba, ko kuma tattaba a hausance, wadda masana kimiyya ke kira Vernonia ambigua, tsiro ce daga dangin Asteraceae. Da ingilishi ana kiran ta da iron… Ci gaba da karatu »Taba-taba
Zoɓo, wanda ake kira da (Hibiscus sabdariffa) a harshen kimiyya, wata shuka ce daga cikin shukoki dangin Malvaceae wadda aka fi amfani da furenta wajen… Ci gaba da karatu »Zobo
Amplifier wata na’urar ce mai aiki da lantarki wacce take ƙara ƙarfin siginal, wato tana karɓar siginal mai rauni sai ta ƙara masa ƙarfin da… Ci gaba da karatu »Amplifier
Central Processing Unit (CPU) taƙaice, ita ce na’ura ko ɓangaren da ke sarrafa dukkan ayyukan kwamfuta wadda ake kira zuciya ko ƙwaƙwalwar kwamfuta, domin ita… Ci gaba da karatu »Central Processing Unit (CPU)
Trachoma wata cuta ce mai tsanani da ke kama idanu, wadda kuma ta samo asali ne daga ƙwayar cuta mai suna Chlamydia trachomatis. Tana daga… Ci gaba da karatu »Trachoma
Ciwon wuya na ɗaya daga cikin matsalolin lafiya da mafi yawan mutane ke fama da shi. Wannan ciwo na iya kasancewa mai sauƙi ko kuma… Ci gaba da karatu »Ciwon Wuya
Zogale shuka ce mai daraja, wadda take da matuƙar amfani ga lafiyar ɗan Adam. A Arewacin Najeriya, ganyen zogale ya shahara a matsayin kayan miya,… Ci gaba da karatu »Zogale
Takaba wata muhimmiyar al’ada ce mai cikakken tushe a cikin addinin Musulunci da kuma al’adun Hausawa da wasu ƙabilu. A Musulunci, an shimfiɗa takaba bisa… Ci gaba da karatu »Takaba
Maƙabartar baki’a (baƙiyya) dake birnin Madinah Al-Munawwarah, maƙabarta ce mai albarka da ta shahara a faɗin duniya. Ana mata inkiya da Baƙi’ul Gharƙad, ko kuma… Ci gaba da karatu »Baki’a
Isa Sanusi Bayero, wanda aka fi sani da Isa Pilot, ɗan gidan sarauta ne daga birnin Kano, a Arewacin Najeriya. Ɗa ne ga marigayi Sarkin… Ci gaba da karatu »Isah Pilot
Zubar jini a lokacin juna biyu wani yanayi ne da yawanci ke tayar da hankalin mace mai ciki da iyalanta baki ɗaya. A al’ada, mace… Ci gaba da karatu »Zubar jini lokacin juna biyu
You cannot copy content of this page