Skip to content

Dabbobi

Dawisu

Ɗawisu tsuntsu ne da ya shahara saboda kyawawan siffofinsa da kuma irin sautin kukansa mai ɗaukar hankali. Ana iya samun shi a yawancin ƙasashen da… Ci gaba da karatu »Dawisu

Kaska

Kaska ƙananan ƙwari ne masu shan jini daga jikin dabbobi da mutane. Suna cikin rukunin Arachnida, wato rukuni ɗaya da gizo-gizo da ƙudan zuma na… Ci gaba da karatu »Kaska

Aku

Aku (Parrots) na cikin tsuntsaye dangin Psittaciformes. Waɗannan tsuntsaye sun shahara da wayo, ban dariya da kuma basira. Haka nan sun shahara wajen kwaikwayo da… Ci gaba da karatu »Aku

Bushiya

Bushiya wacce da harshen Turanci ake kira da (hedgehog), dabba ce ƙarama mai gashi mai kaifi mai kama da ƙayoyi, wacce ke cikin zuriyar Erinaceidae.… Ci gaba da karatu »Bushiya

Kare

Kare dabba ce da ta shahara a duniya baki ɗaya, musamman ma a matsayin abokin zama kuma mai hidimar samar da tsaro. Daga cikin dabbobin… Ci gaba da karatu »Kare

Mikiya

Mikiya ɗaya ce cikin manyan tsuntsaye masu farauta wadda ke cikin dangin Accipitridae kuma ta kasu kashi daban-daban, waɗanda ba sa kamanni da juna. Waɗannan… Ci gaba da karatu »Mikiya

Kada

Kada na ɗaya daga cikin sanannun dabbobi masu ban tsoro a duniya kuma ana kallon su a matsayin mafarautan mutane da wasu halittun. Jikinsu na… Ci gaba da karatu »Kada

Jimina

Jimina wata nau’in babban tsuntsu ne da ake samu asali a Afirka. Ita ce nau’in tsuntsu mafi girma a duniya, tana girma har kusan tsayin… Ci gaba da karatu »Jimina

Hawainiya

Hawainiya dabba ce, sunanta na kimiyya shi ne Chamaeleonidae. Wani nau’in kadangaru ce wanda aka sani da baiwar canja launukan fata. Akwai nau’ikan hawainiya sama… Ci gaba da karatu »Hawainiya

Jemage

Jemagu yawanci suna da matsakaicin tsawon rayuwa har zuwa shekaru 30 a cikin daji. Yayin da yawancin nau’in jemagu ke da tsawon rayuwa a kasa… Ci gaba da karatu »Jemage

Gizo-gizo

Gizo-gizo ƙwari ne nau’in arachnids masu kafa takwas waɗanda ke rayuwa a kusan dukkanin sassan duniya in ban da Antarctica. Kawo shekarar 2022, akwai kusan… Ci gaba da karatu »Gizo-gizo

Dodon kodi

Dodon koɗi na ɗaya daga cikin sanannun nau’ikan dabbobi a duniya. Akwai shaidun ɓurbushin halittun gastropods na farko tun daga ƙarshen zamanin Cambrian; wannan yana… Ci gaba da karatu »Dodon kodi

Kifi

Kifaye halittu ne da ke rayuwa a cikin ruwa, suna da ƙaya a jikinsu da gadon bayansu, kuma suna shaƙar numfashi ta hanyar wani abu… Ci gaba da karatu »Kifi

Maciji

Ɗaya daga cikin halittun da ake firgita da shi a duniya shi ne maciji. Macizai halittu ce masu rarrafe marasa fuka-fuki da gabobin jiki. Jikinsu… Ci gaba da karatu »Maciji

You cannot copy content of this page