Firji
Firji na ɗaya daga cikin muhimman na’urorin lantarki da suka kawo gagarumin sauyi a rayuwar ɗan Adam, musamman a fannin adana abinci da kula da… Ci gaba da karatu »Firji
Firji na ɗaya daga cikin muhimman na’urorin lantarki da suka kawo gagarumin sauyi a rayuwar ɗan Adam, musamman a fannin adana abinci da kula da… Ci gaba da karatu »Firji
Amplifier wata na’urar ce mai aiki da lantarki wacce take ƙara ƙarfin siginal, wato tana karɓar siginal mai rauni sai ta ƙara masa ƙarfin da… Ci gaba da karatu »Amplifier
SmartBra wata sabuwar na’urar zamani ce da ke cikin jerin kayan smart wearable technology, wato na’urorin da ake sakawa a jiki domin lura da lafiyar… Ci gaba da karatu »SmartBra
NanoKnife wata na’ura ce ta zamani da aka ƙera domin kashe ƙwayoyin cutar daji (cancer cells) ta hanyar amfani da makamashin lantarki mai ƙarfi (high-voltage… Ci gaba da karatu »Nanoknife
Central Processing Unit (CPU) taƙaice, ita ce na’ura ko ɓangaren da ke sarrafa dukkan ayyukan kwamfuta wadda ake kira zuciya ko ƙwaƙwalwar kwamfuta, domin ita… Ci gaba da karatu »Central Processing Unit (CPU)
Fasahar IT (Information Technology), tana nufin duk wata hanya ko tsari da ake amfani da shi wajen tattarawa, adanawa, sarrafawa, watsawa, da kuma kare bayanai… Ci gaba da karatu »Fasahar IT
Drone, wanda ake bayyanawa a matsayin jirgin sama marar matuƙi, na daga cikin manyan ƙirƙire-ƙirƙiren fasaha da suka kawo sauyi a harkar sufuri, tsaro, bincike,… Ci gaba da karatu »Drone
Sana’ar ƙira wata tsohuwar sana’a ce ta gargajiya a ƙasar Hausa wadda ta shafi narkar da ƙarfe da sarrafa shi domin samar da kayayyakin amfani… Ci gaba da karatu »Kira
Pager, ko kuma a kira ta da beeper ko bleeper, wata na’ura ce ta sadarwa marar amfani da zaren waya wacce ke karɓa da kuma… Ci gaba da karatu »Pager
Makaman nukiliya sun kasance wata muhimmiya kuma barazana a tsarin siyasar duniya tun daga ƙarshen Yaƙin Duniya na Biyu. Wadannan makamai, wadanda ke fitar da… Ci gaba da karatu »Makamin Nukiliya
Kyamara wata na’ura ce da ake amfani da ita wurin ɗaukar hotuna da bidiyo, ko haska shirye-shiryen gidajen talabijin, ta hanyar amfani da wutar lantarki.… Ci gaba da karatu »Camera
Na’ura ce da ake amfani da ita wurin cirar kuɗi. Na’urar ana amfani da ita ne ta hanyar daddana lambobi domin fitar da kuɗi. Haka… Ci gaba da karatu »ATM
Talabijin ita ce na’urar kallon hoton bidiyo da jin sautin murya. Wato a iya kiran talabijin da rediyo mai hoto, kasancewar ana iya gani da… Ci gaba da karatu »Talabijin
Fasahar 5G, ko kuwa 5G network (Fifth Generation Network) a Turance, na nufin zango na biyar na wayar hannu. Ana siffanta wannan zango da kasancewa… Ci gaba da karatu »Fasahar 5G
You cannot copy content of this page