Skip to content

Fasaha

Manhajar OKX

OKX ita ce manhajar musayar kuɗaɗen cryptocurrency ta uku mafi girma a duniya ta fuskar yawan hada-hadar yau da kullun. Miliyoyin masu amfani da ita… Read More »Manhajar OKX

Sidra chain

Sidra Chain wani tsari ne na fasahar blockchain wanda aka tsara musamman don tallafawa hada-hadar kuɗaɗe waɗanda suka dace da ka’idojin kuɗi na Shari’ar Muslunci.… Read More »Sidra chain

Ethereum

Ethereum wani tsarin kuɗaɗen crypto ne, shi ne na biyu a kan blockchain da aka fi sani bayan Bitcoin. Nau’in kudin da Ethereum blockchain ke… Read More »Ethereum

Bitget

Bitget, babbar manhajar musayar cryptocurrency ce da kamfanin fasaha na Web3 ya kirkira, an bayyana ta a cikin jerin manyan amintattun manhajojin hada-hadar crypto 25… Read More »Bitget

Picoin

Pi Network wani kamfanin fasaha ne da ya ƙirƙiro kuɗin crypto mai suna Pi coin, kamfanin ya wanzu da zummar warware ɗaya daga cikin manyan… Read More »Picoin

Bybit

An ƙirƙiro manhajar musanya da hada-hadar kuɗaɗen crypto ta kamfanin Bybit a watan Maris na shekarar 2018, wannan manhaja mallakar Ben Zhou ce. Bybit, manhajar… Read More »Bybit

Binance

Binance wata shahararriyar manhajar musaya da hada-hadar kuɗaɗen cryptocurrency ce. Tana da ɓangarori da abubuwa masu jan hankali sosai wajen ciniki da hada-hadar kuɗin altcoin. Binance… Read More »Binance

Tabarau

Tabarau ko gilashin ido wata nau’in na’ura ce da ake maƙalawa a fuska don samun damar gani da kyau da kuma kiyaye idanu daga cutarwar… Read More »Tabarau

Fas (fax)

Na’urar fax wata na’ura ce da ke ba da damar aika takardu ta amfani da layukan waya. Wannan ita ce hanya ta farko ta aika… Read More »Fas (fax)

Keken dinki

Keken ɗinki na’ura ce ko kuma wanda ake amfani da shi don ɗinke tufafi da sauran kayan da za a iya ɗinkewa ta hanyar amfani… Read More »Keken dinki

Agogo

Lokaci muhimmin bangare ne na rayuwar al’umma. Tun daga tashi daga barci har zuwa lokacin da za a kwanta, a kodayaushe ana tunawa da lokaci.… Read More »Agogo

Camera

Kyamara wata na’ura ce da ake amfani da ita wurin ɗaukar hotuna da bidiyo, ko haska shirye-shiryen gidajen talabijin, ta hanyar amfani da wutar lantarki.… Read More »Camera

Jirgin sama

Jirgin sama abin hawa ne mai fuka-fukai da injuna ɗaya ko fiye kuma yana tafiya ne a cikin iska. Kalmar jirgi kuma ana yawan amfani… Read More »Jirgin sama

YouTube

YouTube sanannen dandamali ne na ɗorawa da raba bidiyoyi a yanar gizo, inda mutane za su iya ɗorawa, rabawa har ma da kallon bidiyo. An… Read More »YouTube

Google Drive

Google Drive manhaja ce ta kyauta daga kamfanin Google, wacce ke ba da damar adana fayil-fayil a yanar gizo da samun damar bincikar su ko amfani… Read More »Google Drive

Printer

Printer na’ura ce da ke karɓar bayanai ko kuma saƙwanni rubutattu ko fayal ko kuma hotuna daga na’ura mai ƙwaƙwalwa ta sarrafa su ta hanyar… Read More »Printer

Microsoft Access

Microsoft Access ko kuma MS Access a takaice, manhaja ce ta sarrafa bayanai. Kamfanin Microsoft ne ya ƙirƙire ta a watan Nuwambar shekarar 1992. Haƙiƙa… Read More »Microsoft Access

Google

Google katafaren kamfanin fasaha ne sananne na Amurka, wanda Sergey Brin da Larry Page suka kafa a shekara ta 1998. Tun daga shekara ta 2015,… Read More »Google

Gmail

Google mail, wanda a takaice kuma ake rubuta shi kamar Gmail. Manhaja ce ta kyauta da kamfanin Google ya samar wanda ke ba wa masu… Read More »Gmail

Microsoft Excel

Microsoft Excel manhaja ce da kamfanin Microsoft ya kirkira, wadda ake amfani da ita a duk faɗin duniya domin tsara bayanai da yin ƙididdigar kuɗi.… Read More »Microsoft Excel

Microsoft Word

Microsoft Word manhaja ce a kwamfuta da manyan wayoyin salula na zamani da ake amfani da ita don yin rubutu kamar rahoto, maƙala da sauran… Read More »Microsoft Word

Facebook

Facebook kafar yanar gizon sadarwar zamantakewa ce inda masu amfani da kafar za su iya yin sharhi, raba hotuna har da labarai ko wasu abubuwan… Read More »Facebook

Intanet

Intanet hanyar sadarwa ce ta duniya ta na’urorin kwamfutoci masu haɗe da juna, da wayoyi hannu, da na’urorin zamani waɗanda ke sadarwa da juna ta… Read More »Intanet

Computer Vision

Computer Vision wani fanni ne na fasaha da nazari da ke mayar da hankali kan baiwa kwamfutoci damar fassarawa da fahimtar bayanai. Ya ƙunshi haɓaka… Read More »Computer Vision

WhatsApp

WhatsApp sananniyar manhaja ce ta aika saƙonnin da ke ba masu amfani damar aika saƙonnin rubutu, yin kiran murya da bidiyo, da rarrabawa ko watsa… Read More »WhatsApp

Kalkuleta

Kalkuleta wata na’ura ce da ake amfani da ita don yin lissafi. Tana iya zuwa ta nau’i-nau’i daban-daban, ciki har da waɗanda za a riƙe… Read More »Kalkuleta

Lambar IMEI

Lambar IMEI tana da matukar mahimmanci, saboda tana iya bincikawa da kuma bayar rahoton ko an saci wayar, tabbatar da halaccinta lokacin saye ko sayarwa,… Read More »Lambar IMEI

5G Network

Fasahar ”5G” (Fifth Generation Network) na nufin zango na biyar na wayar hannu. Ana siffanta wannan zango da kasancewa mafi sauri da kwanciyar hankali fiye… Read More »5G Network

Sakago (Robot)

Robot (Saƙago/Mutum-mutumi) Saƙago kalmar saƙago abu ne dake a buɗe ko kuma mu ce sannanen abu ne wanda duniya ta gama yarda cewa wani abu… Read More »Sakago (Robot)

Wayar hannu

Mece ce wayar hannu? Wayar hannu ko kuma wayar salula, wata na’ura ce da ke aiki da wutar lantarki wajen karɓa da kuma aika saƙonnin… Read More »Wayar hannu

You cannot copy content of this page